Thursday, May 23, 2019
Home > Business > 'ఆన్లైన్ బుకింగ్ ఆఫ్ హోటల్స్ నిషేధించారు': వైరల్ Whatsapp ఫార్వర్డ్ వెనుక ట్రూత్ ఏమిటి? – ది బెటర్ ఇండియా

'ఆన్లైన్ బుకింగ్ ఆఫ్ హోటల్స్ నిషేధించారు': వైరల్ Whatsapp ఫార్వర్డ్ వెనుక ట్రూత్ ఏమిటి? – ది బెటర్ ఇండియా

'ఆన్లైన్ బుకింగ్ ఆఫ్ హోటల్స్ నిషేధించారు': వైరల్ Whatsapp ఫార్వర్డ్ వెనుక ట్రూత్ ఏమిటి? – ది బెటర్ ఇండియా

Goibibo వంటి వెబ్సైట్లు మరియు నా పర్యటనను రూపొందించడం అనేవి WhatsApp లో వైరల్ కానున్న ఒక సందేశం ఇప్పుడు నిషేధించబడింది. ఊహించిన విధంగా, ఈ సైట్లు చేసిన చురుకుగా బుకింగ్లను కలిగి ఉన్నవారిలో ఇది తీవ్ర భయాందోళనలను సృష్టించింది.

రెండు సైట్లు భారతదేశం అంతటా విమాన, బస్సు మరియు హోటల్ బుకింగ్ తీర్చటానికి మరియు నిషేధం బహుశా ముందు బుకింగ్ రద్దు చేయబడుతుంది అర్థం.

కానీ ఈ వార్తలు వెనుక నిజం ఏమిటి?

అహ్మదాబాద్లోని 270 మంది హోటళ్ళలో, గుఇబిబో మరియు మేక్ మై ట్రిప్ వంటి ప్రదేశాలతో గుజరాత్ భాగస్వామ్య సమస్యలను ఎదుర్కొంటోంది. హోటళ్లు హోటల్ వసూలు చేయడాన్ని మరియు హోటల్ మేనేజ్మెంట్ను సంప్రదించకుండా ఆఫర్లను ఇవ్వాలని వారు ఫిర్యాదు చేశారు.

నిరసనగా, వెబ్ సైట్ ల ద్వారా వచ్చే బుకింగ్లను హోటల్స్ ప్రారంభించాయి.

మూలం: శంకర్ s / Flickr .

హోటల్స్ మరియు రెస్టారెంట్లు అసోసియేషన్ (హెచ్ఆర్ఏ) నుండి ఒక అధికారి ముందుగా హెచ్చరించాడు , “మీ కుటుంబ సభ్యులు, సహోద్యోగులు లేదా ఏదైనా వ్యక్తి అహ్మదాబాద్కు ప్రయాణం చేస్తున్నప్పుడు మరియు వారు గోబీబో.కామ్ లేదా మేక్మీటప్.కాం నుండి బుకింగ్ చేసినట్లయితే వారు ఎదుర్కొనవచ్చు తీవ్రమైన సమస్యలు. ”

అయినప్పటికీ, వైరల్ సందేశపు సూచనలు కాకుండా, వెబ్ సైట్ లలో ఎటువంటి నిషేధం విధించబడలేదు. మీరు ఇంకా వెబ్సైట్లలో హోటల్లను బుక్ చేసుకోవచ్చు, కానీ HRA మీరు ఈ బుకింగ్లను రద్దు చేస్తే, మీరు అక్కడికి చేరుకొని ఒకే గదిలో గదిని, ఆఫ్లైన్ను పునఃప్రారంభించండి.

HRA అధ్యక్షుడు నరేంద్ర సోమాని గుజరాత్ ఈ విధంగా పేర్కొంది , “ఈ పోర్టల్స్ అందించిన హోటల్ బుకింగ్ వోచర్లు చూపించే వారికి మేము కస్టమర్లకు తెలియజేయలేము. వినియోగదారులకు మరింత అసౌకర్యాన్ని నివారించడానికి, వారు MakeMyTrip లేదా Goibibo ద్వారా తయారు చేసిన బుకింగ్ను రద్దు చేసే స్థితిలో, అదే రేటులో వారికి గదులు అందించాము. ”

అహ్మదాబాద్లో మాత్రమే ఈ నిరసన ప్రారంభమైంది, కాని భారతదేశంలోని ఇతర ప్రాంతాల్లో వ్యాప్తి చెందిందని కూడా ప్రతినిధి తెలిపారు. మహారాష్ట్రలో కూడా గోబీబా మరియు మేక్మీటిప్లకు వ్యతిరేకంగా ఉంది.

మూలం: హషూ ఫౌండేషన్ USA / Flickr .

“బెంగళూరు, ఒడిషా, ఇండోర్ మరియు చండీగఢ్లోని హోటలైర్స్ కూడా ఇలాంటి సమస్యలను ఎదుర్కొంటున్నాయి మరియు ఈ పోర్టల్స్ యొక్క వివేచనాత్మక రాయితీ విధానాన్ని బహిష్కరించడంలో దావాను అనుసరిస్తామని సోమణి చెప్పారు .


మీరు కూడా ఇష్టపడవచ్చు: అహ్మదాబాద్ మ్యాన్ ఫైట్ ఆన్ స్ట్రేంజర్ ఆన్ ది ప్లేన్ విన్స్ ఆన్ సోషల్ మీడియా


ఈ కధ కొరకు, ది బెటర్ ఇండియా అహ్మదాబాద్ లో హోటల్ను సంప్రదించింది. కొనసాగుతున్న సమ్మె కారణంగా గోబీబోపై తమ గదులను బుక్ చేయవద్దని మేనేజ్మెంట్ మాకు తెలియచేసింది, కానీ మేక్మీట్రిప్ ద్వారా బుకింగ్ చేసి ముందుగా చెల్లించినట్లయితే, వారు రిజర్వేషన్ రద్దు చేయరు.


అప్డేట్: మేము ఈ కథనాన్ని ప్రచురించిన తర్వాత, MakeMyTrip యొక్క అధికారిక ప్రతినిధి మాతో సన్నిహితంగా వచ్చింది మరియు కింది ప్రకటనను విడుదల చేసింది: “ఎప్పటిలాగే, మా ప్లాట్ఫారమ్లోని అన్ని బుకింగ్లు కస్టమర్కు ఏ అవాంతరాలు లేకుండా సేవ చేయబడుతున్నాయి. మేము మా వ్యాపారాన్ని మామూలుగా కొనసాగించాము. ”
మరోవైపు, మేము గోబీబో ద్వారా ఒక హోటల్ను రిజర్వేషన్ చేసుకున్నప్పుడు, ఎటువంటి నియంత్రణలు లేవు, మరియు బుకింగ్ సజావుగా జరిగింది.


బెల్గాం, మనాలి మరియు సిలిగురి నగరాల్లో కొంతమంది ప్రజలు చివరి నిమిషాల రద్దును ఎదుర్కొన్నారు, కాబట్టి నిరసనల పరిస్థితులు మీరు ఉంటున్న హోటల్కు ఆత్మాశ్రయమవుతాయి. మీరు అసౌకర్యాన్ని నివారించడానికి ముందుగానే నిర్వహణతో పరిస్థితిని నిర్ధారించడం మంచిది.

(గాయత్రీ మిశ్రా చే ఎడిట్ చేయబడింది)

ఈ కథను ఇష్టపడుతున్నారా? లేదా భాగస్వామ్యం చేయడానికి ఏదైనా ఉందా?
మాకు వ్రాయండి: contact@thebetterindia.com
ఫేస్బుక్ మరియు ట్విట్టర్ లో మాతో కనెక్ట్ అవ్వండి.