Thursday, May 23, 2019
Home > World > పారిస్ వాతావరణ ఒప్పందంలో నుండి లాగడం సమర్థించేందుకు ఫ్రెంచ్ అల్లర్లకు ట్రంప్ పాయింట్లు

పారిస్ వాతావరణ ఒప్పందంలో నుండి లాగడం సమర్థించేందుకు ఫ్రెంచ్ అల్లర్లకు ట్రంప్ పాయింట్లు

పారిస్ వాతావరణ ఒప్పందంలో నుండి లాగడం సమర్థించేందుకు ఫ్రెంచ్ అల్లర్లకు ట్రంప్ పాయింట్లు

అధ్యక్షుడు ట్రంప్ డోనాల్డ్ జాన్ ట్రంప్ రిపబ్లికన్ కెంప్ స్థానంలో రాష్ట్ర ప్రవాహాలను జార్జియా కార్యదర్శి విజయాలు 2019 ఆస్కార్ హోస్ట్ కెవిన్ హార్ట్ గిలయాని దాడి ట్విట్టర్ ఎదురుదెబ్బ ప్రాంప్ట్లపై MORE మంగళవారం పారిస్ వాతావరణ ఒప్పందం నుండి US ఉపసంహరించుకోవాలని తన నిర్ణయం కోసం ఫ్రాన్స్లో ఇటీవలి అల్లర్లను ఉదహరించారు, అతను దానిని “మూర్ఖంగా దోషపూరిత” అని పిలిచాడు.

“నా స్నేహితుడు ఇమ్మాన్యూల్ మాక్రోన్ మరియు పారిస్ లో నిరసనకారులు నేను రెండు సంవత్సరాల క్రితం చేరిన తీర్మానంతో ఏకీభవించానని సంతోషంగా ఉన్నాను.పారిస్ ఒప్పందాలు దారుణంగా దోషపూరితంగా ఉంది ఎందుకంటే బాధ్యత గల దేశాలకు శక్తి ధర పెంచుతుంది, ప్రపంచ, “ట్రంప్ Twitter లో రాశారు.

అధ్యక్షుడు వాదించాడు, “అమెరికా పర్యావరణాన్ని మెరుగుపరుచుకోవడంలో గొప్ప పురోభివృద్ధి సాధించాడని”, కానీ పారిస్ ఒప్పందం అమెరికన్ పన్ను చెల్లింపుదారులపై పర్యావరణ అనుకూల విధానాలకు భారం పెట్టాడని సూచించింది.

….ఈ ప్రపంచంలో. నేను క్లీన్ ఎయిర్ మరియు క్లీన్ వాటర్ కావాలి మరియు అమెరికా పర్యావరణాన్ని మెరుగుపరుచుకోవడంలో గొప్ప ప్రగతి సాధించాను. కానీ అమెరికన్ పన్ను చెల్లింపుదారులు – మరియు అమెరికన్ కార్మికులు – ఇతరులు దేశాల కాలుష్యం శుభ్రం చెల్లించాల్సిన అవసరం లేదు.

– డొనాల్డ్ J. ట్రంప్ (@ డెల్లాల్డ్ ట్రంప్) డిసెంబర్ 4, 2018

ఉద్గారాల తగ్గింపుకు మాక్రోన్ ప్రయత్నంలో భాగంగా డీజిల్ ఇంధనం మరియు గ్యాసోలిన్పై నిటారుగా పన్నులను అమలు చేయడానికి ఫ్రాన్స్ మంగళవారం మంగళవారం అధ్యక్షుడి ట్వీట్ వచ్చింది.

“ఏ విధమైన పన్నును దేశం యొక్క ఏకత్వంతో కూడుకున్నది కాదు,” ప్రధాన మంత్రి ఎదోర్డ్ ఫిలిప్ ఆలస్యం ప్రకటించినట్లు తెలిపారు.

ఈ ప్రకటన ముందుగా ప్యారిస్లో తీవ్రమైన నిరసనలు జరిగాయి, ఇక్కడ ప్రదర్శనకారులు స్మారకాలను నిర్మూలించారు మరియు పోలీసులతో గొడవపడి 100 మందికిపైగా గాయపడ్డారు. నిరసనకారులు ప్రణాళికాబద్ధ ఇంధన పన్నుకు వ్యతిరేకంగా, మరింత విస్తృతంగా, మాక్రాన్ నాయకత్వంపై దాడి చేశారు.

ట్రంప్ 2017 జూన్లో ప్రకటించింది, పారిస్ ఒప్పందం నుండి US ఉపసంహరించుకుంటుంది , ప్రతి ప్రపంచాన్ని వాతావరణ మార్పును ఎదుర్కోవడానికి ప్రపంచ ప్రయత్నంలో భాగంగా ఇది ఉంటుంది. నవంబరు 20, నవంబరు వరకు దేశాల నిష్క్రమణ పత్రాలను సమర్పించడాన్ని అనుమతించదు, యునైటెడ్ స్టేట్స్ యొక్క నిష్క్రమణ నవంబరు 2020 వరకు అమలులోకి రాదు.

అధ్యక్షుడు దీర్ఘకాలం వాతావరణ పరిస్థితుల ఉనికి గురించి సంశయవాదం వ్యక్తం చేశారు మరియు అతని పరిపాలన ఒబామా సంవత్సరాలలో ఏర్పడిన అనేక పర్యావరణ నిబంధనలను రద్దు చేసింది.

దేశం చివరికి వాతావరణ మార్పును పరిష్కరించకపోతే భయంకరమైన పర్యవసానాల గురించి హెచ్చరించిన ప్రభుత్వ నివేదిక యొక్క ఫలితాలను గత నెలలో ట్రంప్ తిరస్కరించింది . మానవ కార్యకలాపాలు వాతావరణ మార్పుకు దోహదం చేస్తాయని శాస్త్రీయ ఏకాభిప్రాయాన్ని వివాదం చేయడానికి అధ్యక్షుడు వెళ్ళారు.

వాతావరణ మార్పును తగ్గించే ప్రయత్నాలలో ఐక్యరాజ్య సమితి సమావేశం కోసం పోలాండ్లో ఈ వారం ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రతినిధులు సమావేశమయ్యారు .