Thursday, May 23, 2019
Home > Business > బ్యాంక్ ఆఫ్ బరోడా, విజయా బ్యాంక్ & దేనా బ్యాంక్ విలీనం – ఎకనామిక్ టైమ్స్ వెనుక ఉన్న సవాళ్లు

బ్యాంక్ ఆఫ్ బరోడా, విజయా బ్యాంక్ & దేనా బ్యాంక్ విలీనం – ఎకనామిక్ టైమ్స్ వెనుక ఉన్న సవాళ్లు

బ్యాంక్ ఆఫ్ బరోడా, విజయా బ్యాంక్ & దేనా బ్యాంక్ విలీనం – ఎకనామిక్ టైమ్స్ వెనుక ఉన్న సవాళ్లు

ఒక ప్రయోగం ప్రారంభమైనప్పుడు, ఫలితం ఏమిటో శాస్త్రవేత్త అరుదుగా తెలుసు. అడ్వెంచర్ లేదా అవసరాన్ని కలిగించే సమయంలో, ప్రభుత్వం మూడు మనుషులను – PS జయకుమార్, ఆర్ శంకర నారాయణన్ మరియు కర్నాం సెక్కర్లను – ఒక బోటులో ఉంచింది మరియు వాటిని నిర్దేశించని భూభాగంలోకి నడిపించింది.

ఈ పురుషుల తల

బ్యాంక్ ఆఫ్ బరోడా

,

విజయా బ్యాంక్

మరియు

దేనా బ్యాంక్

కొన్ని సంవత్సరాలలో వాటిని కనిపించే విధంగా చేయగల ప్రయాణంలో అనేక తుఫానులు మరియు అస్థిర జలాలను ఎదుర్కోవచ్చు

క్రిష్టఫర్ కొలంబస్

ఎవరు కొత్త ప్రపంచం కనుగొన్నారు, లేదా రాబిన్సన్ క్రూసో వంటి మనిషి యొక్క భూమిలో భూమి.

చాలా వివాహ ప్రతిపాదనలు మాదిరిగానే ఈ విషయంలో కూడా ఆశావాదం ఉంది. “నేను విలీనం సానుకూలంగా చూస్తాను,” అని చెప్పింది

ఆదిత్య పూరి

, హెచ్డిఎఫ్సి బ్యాంక్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్, అత్యంత విలువైన రుణదాత. “నేను ఖర్చు, ఉత్పత్తి మరియు సాంకేతిక సామర్ధ్యాలకు దారి తీస్తుంది. ఇది నిర్వహించడానికి సులభం. ”

మమ్మోత్ టాస్క్

ముగ్గురు వ్యక్తుల చేతిలో ఉన్న పని విపరీతమైన ప్రతిపాదన. ఏ విలీనమైనా, అతిపెద్ద సవాలు సిబ్బంది యొక్క. ప్రైవేట్ రంగంలో ఉండగా, నిర్వహణ కోసం సులభమైన చర్య ఖర్చులను పొదుపు చేయటానికి ప్రజలను తొలగించటం, ఆ మూడు సిఇఓలకు ఆ ఎంపిక లేదు. దీని భవిష్యత్ భద్రత మరియు ఆందోళనలు పరిష్కరించాల్సిన 90,000 సిబ్బంది ఉన్నారు.

1

“విలీనం విఫలమైనందుకు మూడు ప్రధాన కారణాలు ఉన్నాయి, వాటిలో ఒకటి HR సమీకృతమైంది,” అని బ్యాంక్ ఆఫ్ బరోడా యొక్క CEO అయిన PS Jayakumar, ఈ మూడు వాటిలో అతి పెద్దది. “మేము చాలా స్పృహ కలిగి ఉన్నాము. కానీ కొన్ని సారూప్యతలు కూడా ఉన్నాయి … ఇంటర్వ్యూ ప్రక్రియలు మాదిరిగానే ఉంటాయి, యజమాని ఒకే విధంగా ఉంటుంది, సంస్థ నిర్మాణం అదే రకమైనది, కాబట్టి సాధారణమైన విషయాలు చాలా ఉన్నాయి. ”

కలుపడానికి అవసరమైన మూడు బ్యాంకుల కన్నా 10 కోట్ల కన్నా ఎక్కువ కస్టమర్లను నిర్వహించటానికి బహుళ సమాచార కేంద్రాలు ఉన్నాయి. ప్రస్తుతానికి, ఈ మూడు బ్యాంకులు మూడు వేర్వేరు టెక్నాలజీ ప్లాట్ఫారమ్లలో పనిచేస్తాయి, ఇవి ఇంటిగ్రేట్ చేయడానికి సులువుగా ఉంటాయి, కాని అమలు చేయడానికి కష్టంగా ఉంటాయి. “సిద్ధాంతంలో టెక్నాలజీ ఏకీకరణ అనేది చాలా సులభం, కానీ ఆచరణలో అది అన్ని వినియోగదారులకు ఒక కొత్త ఖాతా కోడ్ను పొందడానికి మరియు ఒక సాధారణ విషయం కాదని కమ్యూనికేట్ చేయడం వంటి చాలా హార్డ్ పని అవసరం” అని జేయుకుమార్ చెప్పారు.

“చెక్ పుస్తకాల ప్రత్యామ్నాయం సాధారణమైనది కాదు.

RTGS

,

NEFT

వివరాలు మరియు నెట్ బ్యాంకింగ్ ఇంటర్ఫేస్ మార్చడానికి సమయం పడుతుంది. “విలీనం పరిధి ముందుకు ఒక గొప్ప లీప్ కనిపిస్తుంది ఇది 9,489 దేశీయ శాఖలు ఉంటుంది, కానీ ఈ దాదాపు 10%, లేదా 941, శాఖలు అదే పిన్ కోడ్ ఉన్నాయి, ఇది చాలా సిబ్బంది ఆగ్రహం లేకుండా తగ్గుతుంది.

శక్తులు

ఇండియన్ బ్యాంకింగ్ యొక్క అసాధారణతలు ఒక ఏకైక యజమాని, ప్రభుత్వం, గుత్తాధిపత్యానికి సమీపంలో ఉన్న దాదాపు 80% పరిశ్రమలో ఆధిపత్యం చెలాయింది, అయితే ఈ సమస్యను 21 వేర్వేరు సంస్థలకు విస్తరించింది, ఆ ప్రయోజనాలను తటస్థీకరించిన, ఆధిపత్యాన్ని అది తెచ్చింది. “ఒకరితో ఒకరు పరస్పరం పోటీ పడటంతో చాలా బ్యాంకులు ఎందుకు అవసరం, కటింగ్ కింద పరస్పరం చంపినా?” రవినెత్ గిల్, డ్యుయిష్ బ్యాంక్, CEO అన్నాడు.

ఒకే యజమాని కారణంగా, విభిన్న సంస్థల కోసం బలమైన మరియు ఆవిష్కరణలతో పోటీ పడటానికి ప్రోత్సాహకం లేదు. ప్రతి బ్యాంకు ఏమైనా సాధించినప్పటికీ, ఏ సంస్థాగత దృష్టికైనా కాకుండా ఇది వ్యక్తుల యొక్క సంస్థగా ఉంది. డేనా, విజయ మరియు బరోడాల నుండి వేర్వేరు సంస్కృతులతో కూడిన సిబ్బంది మిశ్రమం కొంత ఘర్షణకు దారితీస్తుండగా, ప్రవాహం ఉన్న ప్రయోజనాలు చాలా ఉన్నాయి.

హెచ్డిఎఫ్సి బ్యాంక్లోని పూరి ఇలా చెబుతోందని, “ఇది వారికి మరింత అవకాశాలు కల్పించే అవకాశముంది. “వస్తున్న విరమణ కారణంగా, మానవ వనరుల కొరత ఉంది. మీరు ఈ ముగ్గురు విలీనం చేస్తే, మీరు తొలగింపులను కలిగి ఉండకపోవచ్చు మరియు ఇది స్వయంచాలకంగా ఖర్చు సామర్థ్యంలోకి తెస్తుంది. “సిబ్బంది నిర్వహణ వారు ఒక ఆస్తిగా లేదా బాధ్యతగా ఉంటుందా అని నిర్ణయించేవారు, కానీ బోబి యొక్క మొదటి ముంబాయి వంటి పలు అతివ్యాప్తి శాఖలు హార్నిమాన్ సర్కిల్లో ఒక శాఖ, ఒక శతాబ్దం నాటిది, ఇది డేనా యొక్క విశాలమైన సరసన ఉంటుంది.

వీటిని విలీనం చేయవచ్చు మరియు అదనపు సిబ్బందిని శివారు ప్రాంతాలకు కేటాయించవచ్చు, ఇవి బహుశా ఇంటికి దగ్గరగా ఉంటాయి. మహారాష్ట్రలో మాత్రమే, విలీనం అయిన సంస్థ యొక్క శాఖ నెట్వర్క్ 400 నుండి 950 వరకు పెరుగుతుంది. వ్యయం తగ్గింపు భారీగా ఉంటుంది. వాస్తవానికి, బోబి ఇప్పటికే సుమారు 1,400 నుండి కేవలం 30 మందికి ఆడిటర్ల సంఖ్యను తగ్గించడం ద్వారా నిరూపించబడింది. విలీనమైన పరిధిలో, టెక్నాలజీ సేకరణ, టెలికమ్యూనికేషన్ ఖర్చులను తగ్గించవచ్చు.

“మేము ఈ సమ్మిళితాలను స్వాధీనం చేసుకోవాలని మేము నిర్ధారించుకోవాలి,” అని జయకుమార్ చెప్పాడు. “మేము దీన్ని ఎలా చేయాలనే దానిపై స్పష్టమైన ప్రణాళికను కలిగి ఉండాలి, కానీ కొంత సహనానికి కూడా. స్వల్పకాలిక నొప్పి ఉండవచ్చు కానీ దీర్ఘకాలిక లాభాలు తమని తాము వ్యక్తం చేయటానికి చాలా కాలం పట్టవు. “స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా ఐదుగురు సహచరులను కలపడంతో మరియు కొటక్ మహీంద్రా బ్యాంక్తో ఐ.ఎన్.జి. వైశ్యా యొక్క విలీనం ఈ మూడు .

ఎస్బిఐ అసోసియేట్స్ యొక్క ఏకీకరణ యొక్క పరిమాణం మౌత్గా ఉంది – ICICI బ్యాంకు దాదాపు ఎస్బిఐతో విలీనం – కోటాక్తో ఐ.ఎన్.జి వైశ్య కలయిక సవాళ్లను చూపుతుంది. ఏకీకృత సంబంధం కలిగిన టాప్ కోటాక్ ఎగ్జిక్యూటివ్ తర్వాత, మోహన్ షెనోయి ప్రక్రియను ఉత్తమంగా వివరించారు. “విలీనం ప్రక్రియ, నా ప్రకారం, అది ఎగురుతూ ఉన్నప్పుడు ఒక విమానం సేవలు మరియు అప్గ్రేడ్,” Shenoi గత సంవత్సరం ఒక ఇంటర్వ్యూలో ET చెప్పారు. “సో, మేము సాధారణ వ్యాపార వంటి ఒక వైపు కాదు, కానీ రెండు వైపులా వెళ్ళాలి నిర్ధారించడానికి వచ్చింది.”

కోటాక్ సిబ్బంది సమన్వయ సమస్యలను ఎదుర్కొన్నారు మరియు అప్రమత్తమైన రుణాలను పారవేసేందుకు ఒక చెడ్డ బ్యాంకును సృష్టించాల్సి వచ్చింది. ఇది పెన్షన్ నిబంధనలను కొట్టుకోవాలి.

వివిధ స్ట్రోకులు

ఇది అదే స్థిరంగా నుండి బ్యాంకుల విలీనం, కానీ బయటకు మరియు క్లిష్టతరం చేస్తుంది బలాలు మరియు బలహీనతలు ఉన్నాయి. ఈ వైఫల్యం విజయవంతం కావటంతో ఈ విలీనం విజయవంతం కానుంది. ఎందుకంటే, ఈ మొత్తం ఏకీకరణ ప్రక్రియ తిరిగి బర్నర్పై పెట్టబడుతుందని అర్థం “అని ప్రైవేట్ ఇక్టిటి ఫండ్ గజ క్యాపిటల్ మేనేజింగ్ భాగస్వామి గోపాల్ జైన్ అన్నారు, ఇది మొట్టమొదటి మద్దతుదారులలో RBL బ్యాంక్ ఆఫ్.

గత మూడు సంవత్సరాలుగా, మాజీ చైర్మన్ రవి వెంకటేసన్తో కలిసి జయకుమార్ పలు మార్పులను ప్రారంభించారు, పార్శ్వ అద్దెతో సహా, మెరిట్ను ప్రాధాన్యతనిచ్చే మానవ వనరుల విధానాలకు మార్పులు. దాని నాయకత్వం కార్యక్రమం శాఖలు పునరుద్ధరించడంతో పాటు టెక్నాలజీ శోషణ మరియు కాగితపు కార్యాలయాలు లోకి స్టీల్ అల్మరా సంస్కృతి ముగించడంపై దృష్టి కేంద్రీకరించడం సిబ్బంది మరియు వినియోగదారులకు ఒక స్వాగత ఉపశమనం.

“BoB ఒక పరివర్తన ద్వారా పోయింది,” విక్మాదిత్య సింగ్ ఖిచి, ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ BoB మరియు మాజీ డెనా బ్యాంక్ ఎగ్జిక్యూటివ్ చెప్పారు. “వ్యవస్థలు మరియు విధానాలు ముందుకు వెళ్లే మార్గాన్ని వేయడానికి సెట్ చేయబడ్డాయి. ఈ సమైక్యత భాగం ఇప్పుడు దిశలోనే బదిలీ అవుతోంది. “విజయా మరియు డేనా చిన్నవి మరియు చెడ్డ రుణాలతో భారాన్ని పొందుతున్నారు, కానీ వారు చాలా బలంతో వస్తారు. విజయా రిటైల్ దృష్టి కేంద్రీకరించి లాభదాయకంగా ఉంది, గత ఆర్థిక సంవత్సరానికి డివిడెండ్ చెల్లించిన ఏకైక ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకు.

నిషేధిత రుణాలతో సత్ప్రవర్తన సవరణ చర్యలో డేనా చిన్న, మధ్యతరహా సంస్థల యొక్క అధీనంలో ఉంది, అది అపేక్షిస్తుంది. “బ్యాంక్ ఆఫ్ బరోడా గత మూడు సంవత్సరాల్లో సెట్ చేసిన వ్యూహంతోనే కొనసాగుతుంది … అది బాగా పని చేస్తుంది మరియు లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి మేము మరింత చేయాల్సిన అవసరం ఉంది” అని జయకుమార్ చెప్పాడు. “మేము మా కార్యక్రమాలు కలిసిపోతుండగా, మంచి విజయాలు-బదిలీ అవకాశాలు వస్తాయి, తద్వారా దాని భాగాలు మొత్తాన్ని మించి ఉన్న సంస్థతో మేము ముగుస్తుంది.” ప్రభుత్వ ప్రయోగం మొదలైంది.